Bí Imú Ìjàpá Ṣe Rí Kọ́ńbó
Taiwo Ẹhinẹni
Marleen Visser

Ní ìgbà kan, Ìjàpá àti Ọ̀kẹ́rẹ́ jẹ́ ọ̀rẹ́ tímọ́tímọ́. Ní ọjọ́ kan lẹ́yìn oúnjẹ, Ọ̀kẹ́rẹ́ bi Ìjàpá, "Ọ̀rẹ́ mi, ọjọ́ ọjà ti fẹ́ dé ṣùgbọ́n a kò ní owó. Irú iṣẹ́ wo ni a lè ṣe láti pa owó?"

1

Ìjàpá dáhùn, "Ṣé o mọ̀ pé mo máa ń ṣe abọ́. Mo fẹ́ kí o wá sílé mi kí a jọ̀ ṣe àwọn abọ́ púpọ̀ tí a lè tà." "Ó dáa ọ̀rẹ́ mi, a ó pàdé lọ́la láti ṣe àwọn abọ́ náà," Ọ̀kẹ́rẹ́ dáhùn.

2

Ní ọjọ́ ọjà, Ìjàpá lọ sí ọjà. Ó rí àwọn méjì ní ọ̀ọ́kán tí wón ń jà. Kíá, ó gbé àwọn abọ́ rẹ̀ sílẹ̀, ó sì lọ síbi ìjà náà.

3

Nígbà tí ó débẹ̀, ó ri pé ọ̀rẹ́ rẹ̀ Ọ̀kẹ́rẹ́ ni ó ń jà pẹ̀lú Ẹmọ́.

4

Níkété tí ó débẹ̀, láì wádì oun tí ó fa ìjà náà, Ìjàpá mú igi ńlá o sì bẹ̀rẹ̀ sí ní í na Ẹmọ́. "Fi ọ̀rẹ́ mi sílẹ̀!" Ìjàpá kígbe.

5

Lẹ́hìn náà, Ẹmọ́ dojúkọ Ìjàpá ó sì bu imú rẹ̀ jẹ.

6

Imú Ìjàpá bẹ̀rẹ̀ sí ní ṣẹ̀jẹ̀.

7

Ìjàpá ti bẹ́ sínú ìjà Ọ̀kẹ́rẹ́ àti Ẹmọ́ láìronú. Láti ọjọ́ yìí ni imú Ìjàpá ti rí kọ́ńbó tí ó kọ́ wa pé àìfara balẹ̀ kò dára.

8
You are free to download, copy, translate or adapt this story and use the illustrations as long as you attribute in the following way:
Bí Imú Ìjàpá Ṣe Rí Kọ́ńbó
Author - Taiwo Ẹhinẹni
Illustration - Marleen Visser
Language - Yoruba
Level - First paragraphs